Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: pha màu enamel

Binh nhất Finn's Avatar
    Thanks
    0

pha màu enamel

cho em hỏi các bác em sử dụng chai oil of spike lavender (người ta hay dùng để pha oil paint) để pha màu enamel được không các bác
    mong các bác trả lời

Đại úy banhchungran's Avatar
    Thanks
    1,553
    Rất nhiều dung dịch fa loãng được sơn enamel bác nhé, trong đó có cả chai bác hỏi. Tuy nhiên vấn đề là bác fa sơn nhằm mục đích gì, sơn fun? sơn tay? wash? weathering?
    Cố lên! Sắp hết Wishlist òi...

Binh nhất Finn's Avatar
    Thanks
    0
    em cảm ơn bác em sơn phun cho em hỏi them em pha oil paint với cái đó xong đem wash lúc lau nó bay luôn đường wash các bác cho em khi pha mình có cần pha loãng quá không bác chờ nó khô rồi lau hay hơi hơi là lau được rồi
    mong các bác chỉ giáo

Đại úy banhchungran's Avatar
    Thanks
    1,553
    Vậy bác fải tả cụ thể hơn e mới đưa ra được góp ý hữu ích. Bác sơn lớp sơn chính = màu gì? (acrylic? enamel? lacque?). Nếu sơn chính 0 fải lacque mà là 2loại còn lại, bác bắt buộc fải fủ clear gốc lacque (fủ 2, 3lớp càng tốt, mỗi lớp cách nhau 5'). Lý do là gì thì e khó nói hết, bởi nó nằm trong mục hướng dẫn cơ bản trên diễn đàn rùi. Mấu chốt vấn đề của việc lớp hiệu ứng làm bay màu lớp sơn là THINNER CỦA LỚP HIỆU ỨNG MẠNH HƠN THINNER CỦA LỚP SƠN TRƯỚC ĐÓ. Nôm na như việc chân tay bác dính sơn nippon, bác muốn jữ như vậy, thì việc cần làm là rửa tay = nước lã, hoặc lifebuoy, chứ đừng rửa = xăng. Nếu muốn rửa = xăng bác fải đeo bao tay nilon.
    Lâu lắm mới thấy có thành viên mới hỏi han nên e mới nhiều lời 1chút. Nhưng e vẫn khuyên bác chịu khó đọc kỹ mục hướng dẫn của các thành viên cũ. Có rất nhiều bài tâm huyết, trực quan mà vài dòng văn bản này 0 thể truyền tải hết được.
    Chúc bác jữ lửa đam mê! À bác nên bỏ thêm vài dấu chấm, dấu fẩy vào bài, cho mấy lão trung niên như e đọc đỡ bị hụt hơi.
    Cố lên! Sắp hết Wishlist òi...

Binh nhất Finn's Avatar
    Thanks
    0
    cảm ơn bác nhiều lắm