Trang 1 của 11 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 105
    Binh nhất
    Thanks
    29

Newbie xin gia nhập clb mô hình xe lửa

là mem mới tôi xin gửi lời chào đến tất cả anh em trong clb mô hình xe lửa , lý do đến với mô hình xe lửa thì cũng do niềm đam mê từ nhỏ , trước đây do điều kiện ko cho phép nên chỉ ngắm trong truyện đô rê mon =)))sau này do lần tình cờ vào diễn đàn otofun đc nhìn thấy bộ mô hình của bác sop thấy quá hoành tráng , nên ngọn lửa đam mê đang cháy âm ỉ đc dịp bùng lên dữ dội vậy là tôi tự tìm đến các diễn đàn để học hỏi kinh nghiệm , lúc đầu vào trang daumaytoaxe , cứ nghĩ các bác tề tựu ở đó , hỏi kinh nghiệm chơi thì chả thấy có ai trả lời , thế là nghĩ có khi nào thú chơi đã bi tắt đang buồn chán thì may mắn sao có ông em loved12e trả lời thắc mắc , xong lại lên mạng tìm thì mới phát hiện ra các cụ chui hết vào đây chém gió báo hại mình ngày nào cùng vào trang đầu máy toa xe để hóng tin lần đầu chơi cũng bỡ ngỡ thật vd như mua ray hãng nào ? Đầu máy toa xe hãng nào , nguồn điện ntn , chơi dc hay ddc trước tiên ,v..v.. ,sau đấy lại hì hục lên mạng check thông tin , chủ yêu thông tin bên khựa là chính , sau cùng mình mới tổng hợp hết tất cả thông tin cần thiết lại rồi mới bắt đầu mua đồ, để mua đồ thì mình có thể tự mua đc trên các web taobao công việc mua bán đồ trên taobao thì quá đơn giản vs mình rồi , sau 1 tuần đợi chờ mình đã có thể khoe vs các bác đc rồi
    P/s mình năm nay trải qua 33 mùa lá rụng rồi , ko biết có quá tuổi chơi xe lửa mô hình so với quy định ko nhỉ :|
    Thôi lan man thế thôi ko chém gió nữa hnay Hàn nội cũng mát lắm rồi , tranh thủ giới thiệu vs các bạn con DF và toa giường nằm tập cận bình có đèn , 2 toa hàng obama , còn ray trần trụi của piko ( thấy bên diễn đàn khựa đánh giá cao ray này , bên khựa không chuộng ray atlas ,nên tìm rất khó khăn ), mới đầu chơi mình dùng DC bachmann , tương lai sẽ lên DDC Z21
    dau tau DF8.jpg
    dan DF8.jpg
    toa DF.jpg
    Có gì các cụ ném đá nhè nhẹ , để tàu em còn thông tuyến
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    Sửa lần cuối bởi aquarius; 13-06-2013 lúc 04:57 PM.

2. The Following 5 Users Say Thank You to aquarius For This Useful Post:

bachson (12-06-2013),KEN (10-06-2013),nguoidanang (10-06-2013),Pham Minh Tuan (10-06-2013),sop (10-06-2013)

Thiếu úy
    Thanks
    0
    đep đó bác nice e cung khoái cái e DF8 này, e có một e dcc và 1 đoàn xe lá cây xanh giống VN, bác tên gì ạ, ở đâu a?. 33 tuổi là rất trẻ ạ ;hihihi, cónhiêui bác lớn tuổi hơn bác cớ

4. The Following User Says Thank You to d0ntcry020593 For This Useful Post:

bachson (12-06-2013)

Trung úy
    Thanks
    119
    hehe chào anh, chào mừng anh tới với diễn đàn, em cũng có vài con hàng mua từ taobao đây
    Sửa lần cuối bởi loved12e; 10-06-2013 lúc 07:53 PM.

Thiếu úy
    Thanks
    0
    e cũng góp 2 tấm. cũng taobao anh nè

dt cùi ảnh không đc đẹp lắm, hihih

7. The Following 2 Users Say Thank You to d0ntcry020593 For This Useful Post:

bachson (22-06-2013),nguoidanang (10-06-2013)

Binh nhất
    Thanks
    29
    Trích dẫn Gửi bởi d0ntcry020593 Xem bài viết
    e cũng góp 2 tấm. cũng taobao anh nè

dt cùi ảnh không đc đẹp lắm, hihih
    Uầy ngon quá nhỉ , đẹp đấy , nhìn nick đoán ông em sn 93 à ? Tuổi trẻ tài cao sắm đc 2 con cũng khứa khứa tiền đấy

9. The Following User Says Thank You to aquarius For This Useful Post:

bachson (19-06-2013)

Thiếu úy
    Thanks
    0
    hì. em 93 ạ. em ở HN anh ạ, e tên phong. anh tên j. nhà ở đâu ah. nick chat của em. phongpr093@yahoo.com.vn
    Thi thoảng anh rảnh qua anh em ta giao lưu tí đi anh

Thiếu tá
    Thanks
    248
    Trích dẫn Gửi bởi aquarius Xem bài viết
    là mem mới tôi xin gửi lời chào đến tất cả anh em trong clb mô hình xe lửa , lý do đến với mô hình xe lửa thì cũng do niềm đam mê từ nhỏ , trước đây do điều kiện ko cho phép nên chỉ ngắm trong truyện đô rê mon =)))sau này do lần tình cờ vào diễn đàn otofun đc nhìn thấy bộ mô hình của bác sop thấy quá hoành tráng , nên ngọn lửa đam mê đang cháy âm ỉ đc dịp bùng lên dữ dội vậy là tôi tự tìm đến các diễn đàn để học hỏi kinh nghiệm , lúc đầu vào trang daumaytoaxe , cứ nghĩ các bác tề tựu ở đó , hỏi kinh nghiệm chơi thì chả thấy có ai trả lời , thế là nghĩ có khi nào thú chơi đã bi tắt đang buồn chán thì may mắn sao có ông em loved12e trả lời thắc mắc , xong lại lên mạng tìm thì mới phát hiện ra các cụ chui hết vào đây chém gió báo hại mình ngày nào cùng vào trang đầu máy toa xe để hóng tin lần đầu chơi cũng bỡ ngỡ thật vd như mua ray hãng nào ? Đầu máy toa xe hãng nào , nguồn điện ntn , chơi dc hay ddc trước tiên ,v..v.. ,sau đấy lại hì hục lên mạng check thông tin , chủ yêu thông tin bên khựa là chính , sau cùng mình mới tổng hợp hết tất cả thông tin cần thiết lại rồi mới bắt đầu mua đồ, để mua đồ thì mình có thể tự mua đc trên các web taobao công việc mua bán đồ trên taobao thì quá đơn giản vs mình rồi , sau 1 tuần đợi chờ mình đã có thể khoe vs các bác đc rồi
    P/s mình năm nay trải qua 33 mùa lá rụng rồi , ko biết có quá tuổi chơi xe lửa mô hình so với quy định ko nhỉ :|
    Thôi lan man thế thôi ko chém gió nữa hnay Hàn nội cũng mát lắm rồi , tranh thủ giới thiệu vs các bạn con DF và toa giường nằm tập cận bình có đèn , 2 toa hàng obama , còn ray trần trụi của piko ( thấy bên diễn đàn khựa đánh giá cao ray này , bên khựa không chuộng ray atlas ,nên tìm rất khó khăn ), mới đầu chơi mình dùng DC bachmann , tương lai sẽ lên DDC Z21 [Aimage.jpgTTACH=CONFIG]3319[/ATTACH]
    Có gì các cụ ném đá nhè nhẹ , để tàu em còn thông tuyến
    Chào bác, rất mừng bác đã gia nhập hội.
    Thật ra, còn có nhiều anh em chơi mô hình xe lửa lắm nhưng các bác ấy bận rộn nên chỉ âm thầm chơi mà không show hàng cho mọi người xem.
    Có nhiều bác lúc trước cũng post bài nhiều, nhưng thời gian gần đây bận quá, nên cũng không post bài, nên ít có bài mới, chứ anh em cũng chơi rất sôi động, có nhiều thành viên mới, nhiều mô hình xe lửa mới.

Đại ca Bon Bon vnhn's Avatar
    Vị trí hiện tại
    Thủ đô ngàn năm văn vật
    Thanks
    362
    Ở HN thì đi off thôi, anh em các thể loại mô hình off cùng nhau, thích chém gì thì chém, có cả bác Sop cũng đi đấy bác.
    VNHN - TUẤN
    TRAI ĐOAN TRANG CHÍNH HÃNG

Binh nhất
    Thanks
    29
    Trong giới chơi xe lửa tôi đc biết sau bác Lý Được và bác HO thì bác thichduthu là có bộ sưu tập hàng Obama khủng tam , bác sop thuộc dạng hàng Âu 1 mình 1 phương trời rồi ko tính , nhìn con Bigboy của bác tôi thèm quá , (xin thứ lỗi nếu xưng hô không phải vs bác nhé)

Binh nhất
    Thanks
    29
    Trích dẫn Gửi bởi d0ntcry020593 Xem bài viết
    hì. em 93 ạ. em ở HN anh ạ, e tên phong. anh tên j. nhà ở đâu ah. nick chat của em. phongpr093@yahoo.com.vn
    Thi thoảng anh rảnh qua anh em ta giao lưu tí đi anh
    Anh ở Hn nhưng đi Sài gòn và các tỉnh suốt nên ít khi ở nhà , nếu có thời gian thì sẽ off vs anh em ngay , phải chăm giao lưu nâng cao tầm hiểu biết