Trang 108 của 111 Đầu tiênĐầu tiên ... 85898106107108109110 ... CuốiCuối
Kết quả 1,071 đến 1,080 của 1102
    Thiếu tướng
    Thanks
    3,011
    Đem cho Tủn BS, Sho cụt, Vapvap .. (ở miền nam đông quá em kh nhớ hết) sửa cho bác, rất dể làm mà. còn đem cho Na dzim là lão ý trét tàn nhang đèn cầy là ráng chịu

2. The Following User Says Thank You to osin_masculin For This Useful Post:

tamdac009 (18-09-2016)

Binh nhất
    Thanks
    46
    em đang đặt mua con này:

em tính mua thêm cái xích này mà ko biết có phù hợp ko, các bác cho em ý kiến ạ
    http://dmt-kit.com/ct/cua-hang-mo-hi...arly-type.html

Thiếu tướng Pham Minh Tuan's Avatar
    Thanks
    3,908
    Chắc là cái xích Ok.

5. The Following User Says Thank You to Pham Minh Tuan For This Useful Post:

tamdac009 (29-09-2016)

Thiếu úy
    Vị trí hiện tại
    Hà Nội
    Thanks
    27
    Bác thay cái xích DS là đúng rồi nhưng em lo cái bác đang định mua (http://dmt-kit.com/ct/cua-hang-mo-hi...arly-type.html) sợ không đủ dài vì nó dành cho German VK1602 LEOPARD.
    Tổng số mắt xích là 140 => 70 mắt 1 bên. Cần tính kỹ.
    Em vừa làm cái bộ này thì thoải mái và còn dư khi lắp cho con Jagdpanther G2. (https://world.taobao.com/item/176671...2244.32.MKZVZq)
    Đặc điểm:
    - Track của Trumpeter phải cắt và dán rồi gắn (có dán)
    - Track của Bronco chỉ cắt và gắn
    - Cả 2 đều là workable track

7. The Following User Says Thank You to dungmitec For This Useful Post:

tamdac009 (29-09-2016)

Binh nhất
    Thanks
    46
    Trích dẫn Gửi bởi dungmitec Xem bài viết
    Bác thay cái xích DS là đúng rồi nhưng em lo cái bác đang định mua (http://dmt-kit.com/ct/cua-hang-mo-hi...arly-type.html) sợ không đủ dài vì nó dành cho German VK1602 LEOPARD.
    Tổng số mắt xích là 140 => 70 mắt 1 bên. Cần tính kỹ.
    Em vừa làm cái bộ này thì thoải mái và còn dư khi lắp cho con Jagdpanther G2. (https://world.taobao.com/item/176671...2244.32.MKZVZq)
    Đặc điểm:
    - Track của Trumpeter phải cắt và dán rồi gắn (có dán)
    - Track của Bronco chỉ cắt và gắn
    - Cả 2 đều là workable track
    e thấy cái e định mua là dành cho dòng Panther mà, nhưng có cái e thắc mắc là nó dành cho Panther D còn của e là Panther G sợ 2 cái nó ko phù hợp với nhau

Thiếu tướng
    Thanks
    3,011

Em xài của Tam gùi, rất khít, chắc chắn, đừng lo đồ Tam

Đại úy
    Thanks
    377
    Trích dẫn Gửi bởi osin_masculin Xem bài viết

Em xài của Tam gùi, rất khít, chắc chắn, đừng lo đồ Tam
    Muốn rẻ thì chơi bộ xích Panther Late của Bronco nhá bác, ko bằng magic track đâu nhưng cũng tạm ok. Đừng chơi bộ xích Tamiya nhà kê của Ô lão, nó ko có lỗ hở chỗ răng định hướng xích đâu, xấu lắm.
    Sửa lần cuối bởi panzer commander; 29-09-2016 lúc 11:53 PM.

Binh nhất
    Thanks
    46
    Trích dẫn Gửi bởi panzer commander Xem bài viết
    Muốn rẻ thì chơi bộ xích Panther Late của Bronco nhá bác, ko bằng magic track đâu nhưng cũng tạm ok. Đừng chơi bộ xích Tamiya nhà kê của Ô lão, nó ko có lỗ hở chỗ răng định hướng xích đâu, xấu lắm.
    cảm ơn bác, bác thấy bộ của Trumpeter mà DMT kit đang bán kia thì thế nào ạ, có khớp với con panther G e mua ko ạ??

P.S cảm ơn các bác, em đã xem lại rồi chắc chắc là ko vừa, cái của DMT bán nó ngắn hơn con Panther G nó dài hơn nên chắc là ko đủ

các bác cho em hỏi có bộ xích nào kim loại dành cho Panther G ko ạ , xin cảm ơn các bác
    Sửa lần cuối bởi tamdac009; 30-09-2016 lúc 12:41 AM.

Đại úy
    Thanks
    377
    Trích dẫn Gửi bởi tamdac009 Xem bài viết
    cảm ơn bác, bác thấy bộ của Trumpeter mà DMT kit đang bán kia thì thế nào ạ, có khớp với con panther G e mua ko ạ??

P.S cảm ơn các bác, em đã xem lại rồi chắc chắc là ko vừa, cái của DMT bán nó ngắn hơn con Panther G nó dài hơn nên chắc là ko đủ

các bác cho em hỏi có bộ xích nào kim loại dành cho Panther G ko ạ , xin cảm ơn các bác
    1. Vừa hay không thì trên lí thuyết tất cả các đời Panther có thể dùng chung xích của nhau, số lượng các mắt xích mỗi ben giống hệt nhau vì tất cả các đời đều có cùng 1 chỉ số về chiều dài và chiều rộng, nhưng thực tế thì mình chưa thấy tấm ảnh nào Panther G đeo xích của Panther D cả, nhưng D thì có đeo xích của G. Lí do là vì G là đời cuối nên khó có khả năng xài phụ tùng của đời ơ kìa như đời D ( tuy nhiên khả năng này vẫn có thể xảy ra).
    2. Fruilmodel , Spade Ace..... Mình biết mỗi 2 thằn này làm xích kim loại, còn những thằng khác có làm nhưng mình ko biết/ko nhớ ra. Nhưng mà bác mới chơi thì theo mình chưa nên chơi xích kim loại vội, xài con Bronco kia đi đã cũng ok vì giá rẻ, hình thức ổn, chỉ có hơi khó lắp, khi lắp chú ý ko ấn quá mạnh sẽ làm gãy 2 cái chốt giữ bé xíu của xích, mà khi lắp xong nhớ phết 1 lớp extra thin vào chính giữa xích để cho chặt vì cái bộ này mang tiêng là workable nhưng thực ra nếu đê nguyên mà ko dán tí keo nào thì rất dễ bị bung hết ra.
    Sửa lần cuối bởi panzer commander; 30-09-2016 lúc 02:34 AM.

13. The Following User Says Thank You to panzer commander For This Useful Post:

tamdac009 (30-09-2016)

Thiếu úy
    Vị trí hiện tại
    Hà Nội
    Thanks
    27
    Trích dẫn Gửi bởi panzer commander Xem bài viết
    1. Vừa hay không thì trên lí thuyết tất cả các đời Panther có thể dùng chung xích của nhau, số lượng các mắt xích mỗi ben giống hệt nhau vì tất cả các đời đều có cùng 1 chỉ số về chiều dài và chiều rộng, nhưng thực tế thì mình chưa thấy tấm ảnh nào Panther G đeo xích của Panther D cả, nhưng D thì có đeo xích của G. Lí do là vì G là đời cuối nên khó có khả năng xài phụ tùng của đời ơ kìa như đời D ( tuy nhiên khả năng này vẫn có thể xảy ra).
    2. Fruilmodel , Spade Ace..... Mình biết mỗi 2 thằn này làm xích kim loại, còn những thằng khác có làm nhưng mình ko biết/ko nhớ ra. Nhưng mà bác mới chơi thì theo mình chưa nên chơi xích kim loại vội, xài con Bronco kia đi đã cũng ok vì giá rẻ, hình thức ổn, chỉ có hơi khó lắp, khi lắp chú ý ko ấn quá mạnh sẽ làm gãy 2 cái chốt giữ bé xíu của xích, mà khi lắp xong nhớ phết 1 lớp extra thin vào chính giữa xích để cho chặt vì cái bộ này mang tiêng là workable nhưng thực ra nếu đê nguyên mà ko dán tí keo nào thì rất dễ bị bung hết ra.
    Em làm cái xích loại này, khéo chút thì ko cần dùng keo đâu bác Panzer ah. Rất chắc chắn và nó cũng cho dư mắt xích nên dùng rất OK.

15. The Following 2 Users Say Thank You to dungmitec For This Useful Post:

panzer commander (01-10-2016),tamdac009 (01-10-2016)