PDA

Xem bản đầy đủ : Lấy ý kiến các bác về giao diện 4rum

panzer
11-03-2012, 06:22 PM
Em vừa làm xong giao diện cho trang chủ của 4rum, các bác cho ý kiến về thẩm mỹ, chắc năng, thừa thiếu ra sao để em chỉnh sửa cho hoàn thiện ạ.
Cám ơn các bác.

http://i359.photobucket.com/albums/oo37/panzerlha/GiaodienTrangchu4rum.jpg

KEN
11-03-2012, 06:36 PM
Bóc tem! Quá tuyệt

KEN
11-03-2012, 06:39 PM
Mục kỹ thuật cũn nên đẩy ra ngoài bác ạ! Theo em cho sang bên phải cùng phần gallery! bao gồm Q&A, Basic, Advance, Ketreview

KEN
11-03-2012, 06:54 PM
Logo thì là Moohinh.Net bác ạ, vì hiện nay mohinh.com và một số trang mohinh.x bị đăng ký hết rồi

Pham Minh Tuan
11-03-2012, 07:31 PM
Em thấy bộ mặt thế này quá đẹp. Em chỉ ý kiến 1 tẹo ở phần biểu tượng của Xe tăng, máy bay, tầu, lính còn đơn điệu. Riêng cái biểu tượng của sa bàn và MH khác thì đẹp rùi.

Hay những cái biểu tượng này bác Pan phang luôn hình động vào được không?

panzer
11-03-2012, 07:35 PM
@bác KEN: mục kỹ thuật em cho chung vào mục Bài viết mới, có tab nhỏ bên phải, khi bấm vào sẽ ra bài viết mới nhất của tab đó. Các bài viết ở frame "Bài viết mới" sẽ chỉ là những bào viết mới thuộc các tab đó, còn bài viết chém gió, tâm sự..v.v thì ko hiện ra ở trang chủ (đề phòng chém nhau thì ko lộ, hehe)
P/S: sao máy em ko hiện ra nút thanks nhỉ.

panzer
11-03-2012, 07:36 PM
@bác Tuấn: hình động cũng được ạ nhưng em nghĩ ko cần thiết lắm, mình là mô hình tĩnh mà :D. Để em sẽ tìm hình ảnh tốt hơn để làm icons. Thanks bác

KEN
12-03-2012, 10:47 AM
Giao diện này có khi làm thêm bản tiếng Anh cho máu bác nhỉ? :D

vnhn
12-03-2012, 11:38 AM
Haha....làm luôn phiên bản tiếng anh đi bác, cho em luyện tiếng anh luôn..haha

KEN
12-03-2012, 08:49 PM
Sau một hồi vật lộn, chiến đấu với thằng cu con nhà em, em đã cài được mấy cái skin lên. Các bác xem thử.
@ bác Panzer: cái GrayFolio-BLACK-Forum-4.1.10 hiện tại đang để mặc định có vẻ ổn nhất. Theo em bác sửa lại các file ảnh của nó là mình có thể dùng được.

KEN
12-03-2012, 11:52 PM
@ Bác Pan: Khung Gallery bên trái có vẻ không ổn bác ạ! tĩnh quá.
Theo em, thay vì dùng icon cho từng mục, mình sẽ thay bằng ảnh mới nhất của mục đó. Như thế người xem khi mở homepage ra mới thấy có sự thay đổi so với lần ghé thăm trước.

panzer
13-03-2012, 09:10 AM
Lúc thiết kế em theo nguyên tắc "3 clicks" (tức là người xem trong vòng 3 click phải thấy được thông tin mình cần) nên em mới phân mục ra như vậy. Kiểu phân mục này em học tập ở trang chủ Missing-lynx.
Khả năng em sẽ đổi lại cách trình bày tí xem sao.

Còn về giao diện như bác Ken nói là chỉ thay đổi ảnh của skin có sẵn, theo em tội gì phải thế, mình đã nhờ 1 cậu viết code đàng hoàng rồi thì cứ như nào hoành tráng nhất mình chơi, hé hé. Cái gì của dân chuyên nghiệp cứ vứt cho dân chuyên nghiệp làm, "không chơi thì thôi, đã thì là phải nét nèn nẹt" :D

panzer
13-03-2012, 11:38 AM
Em sửa lại trang chủ, trang trong hiện đang in progress...
16

datbroker3
13-03-2012, 01:23 PM
Banner nen treo mo hinh cua mot bac nao do duoc binh chon dep nhat trong tuan. Do mo hinh la 1 mang nghe thuat tong hop nen mau sac cua 4rum cung nen tuoi mot chut, dung cho mau toi thui.

KEN
13-03-2012, 04:27 PM
Ông Môi giới down bộ gõ Unikey về viết tiếng Việt đi nhá! Không dấu chán chả muốn đọc!

shogun
13-03-2012, 04:35 PM
Ờ.... ờ... màu nói chung hơi u ám. Em nhìn chừng 10 phút ngủ mất tiêu. Với lại em nghĩ nên bỏ cái trang ban đầu có cờ VN. Cứ phải click mới vào trong giống như vào mấy trang xxx quá :p... Còn nữa, mấy cái xì mai lì nhìn chán nản quá hà, đâu mất tiêu cái mặt cười nằm lăn lộn òi, bạn hiền của em đâu???

KEN
13-03-2012, 04:44 PM
Cái trang có lá cờ là em dành chỗ cho homepage sau này! Mấy cái mặt cười em tìm hoài không ra bộ nào ra hồn cả! Từ từ rồi em chỉnh sau!

datbroker3
13-03-2012, 06:21 PM
Ông Môi giới down bộ gõ Unikey về viết tiếng Việt đi nhá! Không dấu chán chả muốn đọc!

E vội vã nên quên mất chưa down vietkey

datbroker3
13-03-2012, 06:23 PM
Ờ.... ờ... màu nói chung hơi u ám. Em nhìn chừng 10 phút ngủ mất tiêu. Với lại em nghĩ nên bỏ cái trang ban đầu có cờ VN. Cứ phải click mới vào trong giống như vào mấy trang xxx quá :p... Còn nữa, mấy cái xì mai lì nhìn chán nản quá hà, đâu mất tiêu cái mặt cười nằm lăn lộn òi, bạn hiền của em đâu???

Nếu vậy em có ý kiến là điền thêm câu " Đủ 18 hãy click" theo ý của Vua ném đá Sho

Xèo Mây
13-03-2012, 08:45 PM
Nếu vậy em có ý kiến là điền thêm câu " Đủ 18 hãy click" theo ý của Vua ném đá Sho

Vua này toàn ném bậy, tớ thấy Skin khá đẹp và phù hợp với tính quân sự, còn shogun bảo nhìn buồn ngủ thì đúng là "có óc thẩm mỹ" :D

shogun
13-03-2012, 10:18 PM
Vua này toàn ném bậy, tớ thấy Skin khá đẹp và phù hợp với tính quân sự, còn shogun bảo nhìn buồn ngủ thì đúng là "có óc thẩm mỹ" :D

Bác xèo mới vào đã chọt em nhá... Em hận bác...

panzer
29-03-2012, 11:06 PM
Em gửi các bác phác thảo giao diện phần 4rum cho nhà ta.
Logo thay đổi, độ rộng của frame thay đổi sang 1140px và 1 số thay đổi khác.
Phần nội dung 4rum thì các box sẽ trang trí kiểu như trong hình (tất nhiên vẫn tách ra từng cụm như hiện nay ta đang dùng), thay thanh tiêu đề, bổ xung các biểu tượng...v.v
http://i359.photobucket.com/albums/oo37/panzerlha/Giaodien4rum2.jpg
Phần trang chủ em sẽ tiếp tục chỉnh lại 1 chút, sẽ up lên sau. Thanks các bác.

KEN
29-03-2012, 11:26 PM
Chiếc máy bay phía sau thay bằng 1 chiếc khác được không cụ Pan? Chiếc này em thấy nó thế nào ấy! Một chiếc 2 tầng cánh chẳng hạn!

Handyman
30-03-2012, 12:17 AM
Em thấy đẹp lắm rồi. Chỉ lăn tăn mấy đề mục bằng tiếng Anh, có nên Việt hoá không các cụ?

vnhn
30-03-2012, 08:49 AM
Em thấy đẹp rồi, mần nhanh đi ạ, với lại có vài mục em thấy cũng nên để Việt hóa cho nó dễ hiểu hơn

panzer
30-03-2012, 08:50 AM
@cụ KEN: cụ nói rõ hơn tí được ko? nếu có gì ko ổn về nội dung hoặc bố cục ở chỗ đó em sửa ngay.
@cụ Handymachine: em cũng thấy vậy đó, cứ nửa Tây nửa ta thấy thế nào ý

KEN
30-03-2012, 09:16 AM
Em thấy đẹp lắm rồi. Chỉ lăn tăn mấy đề mục bằng tiếng Anh, có nên Việt hoá không các cụ?

Chuyển hết tiếng Anh sang TV dễ mà cụ!

@ cụ Pan: Cụ xem lại cái nền đằng sau được không? EM thấy nó hơi sáng so với mấy cái mô hình đằng trước, thế nên khi em nhìn vào là đập ngay vào mắt khoảng trời sáng, chứ không phải nhìn vào mấy cái mô hình phía trước! Cụ có thể thay cái máy bay đó bằng 1 cái khác có màu sáng hơn và nhỏ hơn 1 chút được không?

panzer
30-03-2012, 09:25 AM
Dear cụ Ken: sở dĩ em đưa bầu trời hoàng hôn vào làm nền cho những mô hình kiểu cổ điển phía trước, cùng với sự phối sáng hắt lên như vậy là giả lập không khí trong tranh phục hưng, tạo cảm giác sử thi 1 tí. Chính vì điều đó nên nền bầu trời em chọn ánh sáng vàng + tím + đỏ để hoà sắc với những mô hình em chủ ý chọn theo tông vàng.
Chiếc máy bay em để phía sau em đã xử lý màu sao cho nó không bật quá lên làm phân tán thị giác ra một phạm vi quá rộng, mặt khác, những khoảng tối ở máy bay diễn tả luôn hiệu ứng ngược sáng trong các bức ảnh hoàng hôn. Có thể lích thước chiếc máy bay hơi bị to quá, em sẽ chỉnh lại một chút (nhỏ lại, tiến sang trái). Việc chọn chiếc máy bay Đức thời ww2 là em muốn nó cùng bối cảnh với những mô hình còn lại. Ngoài ra, phần phân đăng nhập có vẻ hơi lớn, có lẽ em cũng sẽ điều chỉnh lại (mặc dù em cho rằng ko làm cũng ko sao vì khi đăng nhập rồi thì phần thông tin user hiện lên lại rất đơn giản trên màu nền banner)

Về Việt hoá các nội dung: em sẽ Việt hoá triệt để các phần tiếng Anh bên trên nhé các cụ.

datbroker3
30-03-2012, 09:31 AM
Đẹp vãi lúa, màu xanh đại diện cho Quân sự, rất hay. Đi vào hoạt động thôi bác Pan

namadvina
30-03-2012, 09:50 AM
Chào cụ Pan,chào các Cụ!
Cụ Pan thân mến,theo thiển ý của tôi là dao diện này rất đẹp rồi nhưng cụ thử thay đổi một chút ở phần logo xem nó thế nào nhé
1) Cụ có thể cho cái hình xe tăng đời mới mới tý được kg?
2) Dòng chữ MOHINH.NET cụ có thể thay bằng mầu đỏ và ngôi sao mầu vàng được kg? Vì cho nó có tý tính dân tộc cụ a ( xin lỗi các Cụ vì em có tinh dân tộc hơi cao nên đòi hỏi hơi nhiều tý a.
Trên đây là thiển ý của các nhân em .Xin chân thành cảm ơn các Cụ đã lắng nghe

panzer
30-03-2012, 10:02 AM
Cám ơn cụ Nama đã góp ý:
- Em nhất trí vụ xe tăng đời mới, cụ nói quá đúng vì cho vào hợp hơn, em sẽ làm ngay.
- Vụ đỏ/vàng: hehe, em ko dùng vì là có chủ ý, mô hình thì có nhiều trường phái chơi và chơi thì làm mô hình của nhiều quân đội và quốc gia khác nhau, và chính trị hay dân tộc thì có vẻ hơi nhạy cảm nên em thường né đi ạ. Nhược điểm là không thể hiện được tính Việt Nam như khẩu hiệu mình đề ra là Diễn đàn mô hình VN, nhưng thú thực thì em cũng ko rõ tính Việt trong môn chơi mô hình là gì nữa :(

KEN
30-03-2012, 10:11 AM
Cám ơn cụ Nama đã góp ý:
- Em nhất trí vụ xe tăng đời mới, cụ nói quá đúng vì cho vào hợp hơn, em sẽ làm ngay.
- Vụ đỏ/vàng: hehe, em ko dùng vì là có chủ ý, mô hình thì có nhiều trường phái chơi và chơi thì làm mô hình của nhiều quân đội và quốc gia khác nhau, và chính trị hay dân tộc thì có vẻ hơi nhạy cảm nên em thường né đi ạ. Nhược điểm là không thể hiện được tính Việt Nam như khẩu hiệu mình đề ra là Diễn đàn mô hình VN, nhưng thú thực thì em cũng ko rõ tính Việt trong môn chơi mô hình là gì nữa :(

Việt Nam em nghĩ chỉ để để định danh thôi! Cái logo em nghĩ cụ Pan nên để ý vì có thể sau này mình sẽ dùng nhiều: in áo, in cup, cờ... nhận diện thương hiệu. Thế nên cũng cần thể hiện được diễn đàn của Việt Nam!

vnhn
30-03-2012, 10:28 AM
Phi chính trị, phi lãnh thổ đi các cụ ơi, thế cho nó nhẹ đầu, ai ai cũng vào được và sinh hoạt được. Cái logo em thấy thế là ổn lắm rồi, không cần phải nâng cao tinh thần lên quá.

panzer
30-03-2012, 11:02 AM
Của nhà trồng được, các cụ cứ góp ý thoải mái. Đồ dùng lâu dài nên cân nhắc kỹ 1 tí cũng ko sao, ko việc gì phải vội đâu ạ

namadvina
30-03-2012, 01:30 PM
Chào các Cụ!
Ấy chết chết thiển ý của iem là kg có tý chính trị chính em gì đâu ạ,các Cụ đừng định tội đấy cho iem kg thì toi mất,với iem VC hay CH gì iem cũng kg quan tâm,iem chỉ quan tâm vì đây là diễn đàn của VN thôi các Cụ ạ

Pham Minh Tuan
30-03-2012, 07:09 PM
Em chỉ có ý kiến nhỏ thôi, chẳng biết có hợp không:

1. Bỏ chữ Nam đi, chỉ còn Mô hình Việt thôi.

2. Phần logo bên mohinh.net, cái xe tăng mầu đen có cái đầu máy bay nối vào đuôi nhìn giống như 1 khối......... xe tăng có đuôi.

3. Phần bên phải, cái FW190 to quá đè hết cả mấy cái còn lại. Theo em nếu được bỏ cái bánh xe của máy bay đi, để bánh xe tất cả đều dính đến mặt đất không hay lắm (vì đã có xe cộ và lính, toàn thứ dính đến đất rồi) . Trong phần này toàn đồ cổ, nếu được cho thêm món gì hiện đại vào cho phong phú.

4. Cái thanh menu ngay phía dưới gồm các chữ mầu trắng hơi xanh không nổi, chìm vào nền quá, nhìn mãi mới ra. Phần menu vàng khi chuôt di chuyển đến thì nổi bật rồi, không cần chỉnh.

Tạm em chỉ nhìn thấy vậy thôi. Cảm ơn bác Pan đã bỏ công làm bộ mặt quá đẹp.

panzer
30-03-2012, 08:01 PM
Em vừa chỉnh lại trang chủ và trang bên trong, về màu chữ cũng như độ tương phản thì nhìn ở view 100% em thấy đảm bảo, ko bị mờ. Nhân đây em cũng thắc mắc với cụ admin về việc ảnh nó tự co size khi đưa vào bài viết (cái này về sau soi mô hình ảnh hưởng lắm à) và 1 bài chỉ được dùng có 10 ảnh (những bài viết hướng dẫn có nhiều ảnh bị dính chưởng)

Kính các cụ xem còn gì gợn nữa ko để em sửa ạ, cám ơn các cụ.

Trang chủ:
http://i359.photobucket.com/albums/oo37/panzerlha/GiaodienTrangchu.jpg

Trang 4rum:
http://i359.photobucket.com/albums/oo37/panzerlha/Giaodien4rum-1.jpg

Pham Minh Tuan
30-03-2012, 08:15 PM
Em chỉ có ý kiến nhỏ thôi, chẳng biết có hợp không:

3. Phần bên phải, cái FW190 to quá đè hết cả mấy cái còn lại. Theo em nếu được bỏ cái bánh xe của máy bay đi, để bánh xe tất cả đều dính đến mặt đất không hay lắm (vì đã có xe cộ và lính, toàn thứ dính đến đất rồi). Trong phần này toàn đồ cổ, nếu được cho thêm món gì hiện đại vào cho phong phú.

Cho em đổi ý 1 tẹo, nếu không bánh, máy bay đang bay tức là cánh quạt phải quay ạ.... cánh quạt mà k quay là tổ trác liền đó :giet:. he he he.................. cứ để nguyên cái càng cho bố cục nó vững chắc.

Tigertank
31-03-2012, 12:11 AM
Bác Panzer ơi em là King_tiger bên diễn đàn cũ đây. Lâu rồi em ko tham gia cộng đồng mô hình giờ mới có điều kiện quay lại :D. Em xin ý kiến tí ti ạ :D
EM thấy giao diện 4room thì oke rồi ạ. Nhưng mà trang chủ thì nhìn nó hơi hơi bị sao ý ạ. Ví dụ như danh sách mô hình tiêu biểu nếu mà để hiển thị được như thế bắt buộc là người up bài phải biết sửa ảnh hoặc là ban quản trị phải Edit lại. Với lại nếu mình trình bầy thế này thì nhìn trang Web nó có vẻ chưa được "tấp nập" lắm ạ.
Em nói linh tinh có gì bác bỏ quá nhé ke ke :D

panzer
31-03-2012, 09:06 AM
Bác Panzer ơi em là King_tiger bên diễn đàn cũ đây. Lâu rồi em ko tham gia cộng đồng mô hình giờ mới có điều kiện quay lại :D. Em xin ý kiến tí ti ạ :D
EM thấy giao diện 4room thì oke rồi ạ. Nhưng mà trang chủ thì nhìn nó hơi hơi bị sao ý ạ. Ví dụ như danh sách mô hình tiêu biểu nếu mà để hiển thị được như thế bắt buộc là người up bài phải biết sửa ảnh hoặc là ban quản trị phải Edit lại. Với lại nếu mình trình bầy thế này thì nhìn trang Web nó có vẻ chưa được "tấp nập" lắm ạ.
Em nói linh tinh có gì bác bỏ quá nhé ke ke :D

Chào bác King :D lâu lắm ko gặp bác, chắc đợt rồi bận bịu nên bỏ bê mh hả bác ?
Thanks bác đã góp ý. Phần mô hình tiêu biểu đó chỉ là thumbnails đại diện có link dẫn thẳng vào thư mục trong diễn đàn bác ạ.
Phần bên phải là nơi sẽ gắn các gadgets tiện ích vào ví dụ như Google translator (giúp người nước ngoài đọc trang của mình), đếm lượng người truy cập, dự báo thời tiết, rồi frame cho liên kết với các trang mô hình khác. Quan điểm của em thì trang chủ càng đơn giản càng tốt, sao cho người xem khi truy cập vào ko phải cuộn chuột nhiều, không phải click nhiều để có thông tin mình cần.

Mời các cụ khác cho ý kiến sửa chữa để em hoàn thiện đặng chuyển cho bên viết code luôn ạ.

KEN
31-03-2012, 09:58 AM
Em vừa chỉnh lại trang chủ và trang bên trong, về màu chữ cũng như độ tương phản thì nhìn ở view 100% em thấy đảm bảo, ko bị mờ. Nhân đây em cũng thắc mắc với cụ admin về việc ảnh nó tự co size khi đưa vào bài viết (cái này về sau soi mô hình ảnh hưởng lắm à) và 1 bài chỉ được dùng có 10 ảnh (những bài viết hướng dẫn có nhiều ảnh bị dính chưởng)

Kính các cụ xem còn gì gợn nữa ko để em sửa ạ, cám ơn các cụ.

Trang chủ:

1. Ảnh trong forum nếu to hơn kích thước màn hình thì sẽ tự resize cho vừa khung forum và màn hình.
2. Số lượng file attach và nhúng hiện tại em để 10, có thể tăng thêm tùy thích!

Về giao diện em nghĩ là mọi thứ OK rồi, tuy nhiên mong cụ để ý đến tính hiện đại trong đó và thứ 2 là màu logo. Liệu có thể để chữ Diễn đàn Mô hình Việt Nam màu vàng trên nền đỏ, và chữ MOOOHINH.NET màu đỏ và ngôi sao màu vàng được không?
Chữ Diễn đàn Mô hình Việt nam liệu có trùng với những diễn đàn có sẵn không? hay là thay vào đó là 1 cái sologan của mình...
Hình xe tăng và máy bay trên logo: Xe tăng thì em thấy OK rồi, còn máy bay không giống lắm :D người trần mắt thịt nhìn kỹ mới hiểu đấy là cái máy bay!

Em có vài ý thế, mong cụ để ý!

Handyman
31-03-2012, 10:48 AM
Em nghĩ chữ Diễn đàn mô hình VN cũng ngắn gọn, đầu đủ và tiện cho tìm kiếm. Hơn nữa mình cũng quan niệm đã làm là phải Top. Mà cụm từ đó là tiêu biểu, mang tính đại diện cao rùi. Nx cái khác thì em ko dám lạm bàn. Kính các cụ!

Pham Minh Tuan
31-03-2012, 11:26 AM
He he..... em thì quan niệm hơi khác, chẳng cần top tiếc gì, chuyện này đâu có quan trọng. Sướng, môi trường phù hợp là ok rùi. Có điều, những cái người khác đã chọn thì mình không nên chọn giống để đỡ gây hiểu nhầm :D.

panzer
31-03-2012, 11:44 AM
em thấy có 2 luồng quan niệm:
- 1 là mong muốn đây là 1 sân chơi thoải mái cho anh em và ko mong điều gì hơn
- 2 là mong muốn mohinh.net trở thành 1 diễn đàn lớn, phát triển và quảng bá môn chơi.

Đề nghị các cụ có 1 buổi họp thảo luận cafe, hoặc họp online đi ạ :))

KEN
31-03-2012, 12:17 PM
em thấy có 2 luồng quan niệm:
- 1 là mong muốn đây là 1 sân chơi thoải mái cho anh em và ko mong điều gì hơn
- 2 là mong muốn mohinh.net trở thành 1 diễn đàn lớn, phát triển và quảng bá môn chơi.

Đề nghị các cụ có 1 buổi họp thảo luận cafe, hoặc họp online đi ạ :))

Em theo xu hướng thứ nhất! Quan trọng là sân chơi cho anh em!

Pham Minh Tuan
31-03-2012, 12:23 PM
Theo em thì mục tiêu sẽ thay đổi từ từ theo thời gian. Đầu tiên cứ là mục tiêu đầu đi đã, vài năm (có lẽ là 2 năm - em đoán vậy) sẽ thay đổi cho phù hợp nhưng cái bất biến là sân chơi thoải mái, tự do như đã đặt ra ban đầu thì luôn luôn không nên thay đổi.:nghenhac:

Em đề nghị bổ sung thêm chữ độc lập vào nữa ạ.

panzer
31-03-2012, 12:28 PM
em nhất trí với quan điểm bác Tuấn, là theo lộ trình nhưng ko cải biến tiêu chí sân chơi tự do ban đầu.
Nhưng vấn đề là ta có đủ nhân lực, vật lực để làm chuyên nghiệp ngay từ đầu, và nếu làm chỉn chu ngay từ đầu thì sau này đỡ vất vả cải tiến. Theo em, mohinh.net có đủ điều kiện ở thành 1 4rum chính thống nhất, chuyên nghiệp nhất của môn chơi mô hình.

T-34
01-04-2012, 11:31 PM
Tôi xin có ý kiến :
- Hình thì đẹp miễn bàn rồi nhưng toàn đồ WW2. Nhỡ đâu người ngoài lại tưởng diễn đàn ta chuyên về thể loại đó.
- Chỗ mấy cái lưới lỗ tròn đó cụ Pan cho thêm tí vết gỉ sét.
- Chỗ nền rằn ri cho thêm ít lỗ đạn bắn thủng.
- Cái logo hơi khó xem, hay do tôi mắt kém (!?).
Vài ý kiến thô thiển. Mong các cụ bô lão xem xét, có gì sai xin các cụ bỏ quá.

KEN
01-04-2012, 11:46 PM
Cụ Pan thử tham khảo trang này nhé! World of Tanks: http://worldoftanks.com/

Pham Minh Tuan
26-04-2012, 10:46 PM
Bác Admin ui, mình nhận thấy tỷ lệ giữa phần bài viết và phần thông tin người viết bài nên điều chỉnh lại 1 tẹo. Thu nhỏ chiều ngàng phần thông tin người viết bài và tương ứng mở rộng chiều ngang phần bài viết. Phần thông tin về người viết ít chữ mà chiếm chỗ bự quá.:D

KEN
26-04-2012, 11:09 PM
Bác Admin ui, mình nhận thấy tỷ lệ giữa phần bài viết và phần thông tin người viết bài nên điều chỉnh lại 1 tẹo. Thu nhỏ chiều ngàng phần thông tin người viết bài và tương ứng mở rộng chiều ngang phần bài viết. Phần thông tin về người viết ít chữ mà chiếm chỗ bự quá.:D

Chỗ nào hả bác?

Pham Minh Tuan
26-04-2012, 11:11 PM
Chỗ nào hả bác?

Bài viết ngày trước mắt đó bác Ken. Bài viết luôn gồm 2 phần, phần mầu xám chứa thông tin như ngày tham gia, vị trí hiện tại, avatar... ; phần mầu trắng là bài viết. Thu nhỏ phần xám lại 1 chút khoảng 1-2cm gì đó, tương ứng mở rộng phần bài viết.

osin_masculin
27-04-2012, 01:59 AM
em thì lính mới, em muốn diển đàn tốt đẹp dù bác nào đó hay em xử dụng từ DOS 622 .... (quá đáng) qua WIN 95, 98, XP gì cũng chạy ngon, kh vì nâng cấp mà bắt gián tiếp thành viên phải nâng cấp máy móc, điều ít nhất là XP, 512 thí dụ ... là OK thôi, chưa tính phần kỷ thuật, bandwidth ..phần giao diện nuốt nhiều memory lắm đó bác, bộ nhớ, bộ trử .....càng hoa hoè thì qua Ipad, apple, em thì kh phải đại gia đổi máy, em xữ dụng là P4, 512 là chạy thì em mà vào được cở nào cũn vào hết ạ. Do đó các bác admin phải định nghỉa là sân chơi dành cho ai, .... ạ, vài lời phân trần với BQT

Putin
28-04-2012, 03:46 PM
Minh dong y ca 2 tay va 2 chan

admin
28-04-2012, 06:06 PM
Do đó các bác admin phải định nghỉa là sân chơi dành cho ai, .... ạ, vài lời phân trần với BQT

Admin không có quyền làm việc này bác ạ! Admin chỉ là thằng lao công không hơn không kém, thế nên sân chơi dành cho ai, chơi thế nào, phong cách ra sao hoàn toàn do thành viên quyết định, xây dựng nên bác ạ!

Em xin được nhắc lại điều này, mà em đã từng nói với anh em: Tiêu chí đầu tiên khi xây dựng forum này là "tạo chỗ chơi và phục vụ anh em".... đây là tiêu chí quan trọng nhất, thế nên mọi việc làm đều hướng đến mục đích sao cho anh em sinh hoạt thuận tiện nhất. Không làm được tiêu chí này coi như thất bại!
Để làm được điều này thì ngoài các vấn đề kỹ thuật, tạo sự thuận tiện, thân thiện cho thành viên thì bên cạnh đó phần quan trọng nhất vẫn là sự đóng góp của thành viên. Nội dung, văn hóa, phong cách, không admin hay mod nào có thể xây dựng được, mà hoàn toàn do thành viên đóng góp.
Việc tạo ra forum này không vì bất kỳ một mục đích cá nhân nào! Em thiết nghĩ mỗi thành viên khi bấm nút Đăng ký đều nên tự hỏi diễn đàn này có phù hợp với mình hay không

Việc phù hợp hay không em nghĩ hoàn toàn do mỗi bản thân rút ra điều đó... có thể sau khi đăng ký, sinh hoạt một thời gian, thành viên nhận thấy diễn đàn không phù hợp với mình thì ra đi. Cách ra đi có thể ồn ào, có thể lặng lẽ. Nhưng rút cục đều thể hiện sự phù hợp hay không phù hợp đối với một môi trường.... Nếu thành viên tìm thấy những người bạn, những niềm vui, kiến thức thì họ sẽ gắn bó....!

Em có vài lời bộ bạch!

P/s: Hehe! Các bác chơi chỗ khác nhiều, nên nhiều khi em cảm thấy các bác nhìn Admin như một cái gì đó đầy quyền lực... Em xin nhắc lại, ở đâu chứ ở MOHINH.NET Admin chỉ là con sen, thằng ở.... :))

Pham Minh Tuan
28-04-2012, 07:43 PM
Hớ hớ.........em xin lỗi bác Admin trước khi em phát biểu nhé. Thực sự em coi Admin hay Mod miếc gì đó như ''cỏ....'' thôi, thứ duy nhất em ''đội lên trên đầu'' là những người bạn chơi mô hình.:D

osin_masculin
13-05-2012, 01:05 PM
Bác Admin ui, nếu như có ai gửi tin nhắn, PM gì gì đó , có thể đại khái hiện trên trong chatbox là PM to xxx hay "có tin nhắn cho xxx" , cũng hay hay, em thấy diển đàn họ làm thì người dính sẽ chú ý nhiều hơn, hay là khi vừa online thì nó sẽ báo qua một box windows để cho họ nhận biết dể dàng hơn, cái nầy có khó và làm mất nhiều resources của 4 rum không, nếu mất nhiều thi thui ....

admin
13-05-2012, 01:08 PM
Bác Admin ui, nếu như có ai gửi tin nhắn, PM gì gì đó , có thể đại khái hiện trên trong chatbox là PM to xxx hay "có tin nhắn cho xxx" , cũng hay hay, em thấy diển đàn họ làm thì người dính sẽ chú ý nhiều hơn, hay là khi vừa online thì nó sẽ báo qua một box windows để cho họ nhận biết dể dàng hơn, cái nầy có khó và làm mất nhiều resources của 4 rum không, nếu mất nhiều thi thui ....

Những thứ này em sẽ cố gắng khắc phục vào đợt tới khi bọn em làm giao diện mới và nâng câp phiên bản diễn đàn!

osin_masculin
13-05-2012, 07:34 PM
về giao diện thì em nghĩ là mình làm bình thường như các web nước ngoài, quang trọng là mức độ truy cập lẹ và đừng rớt mạng là điều tối quang trọng,

... ngoài lề .... :quaytrai: cho vui

Có lẽ là electrons cũng chạy trên đường ..., (người ta gọi là đường điện, đường net ..) nhưng ở VN mình thì ổ gà nhiều quá, rùi bị mưa, mấy anh electrons chạy lách và lọt ổ gà hàm ếch, do đó hay chậm trể đó bác admin ...

Handyman
13-05-2012, 07:36 PM
Em là em khoái khẩu khí của Bác Admin! Em không thích lắm sự áp đặt và "bày đặt". Đã chơi phải thoải mái, đàng hoàng, có văn hoá. Như thế là đủ rồi. Còn lại nx thứ khác em đều cho là rất nhảm nhí. Kinh tởm nhất là bị thằng nào nó cấm mình nghĩ. Làm theo nó chả hoá chúng ta là nx con bò à. Em có vài lời trào lộng vui vẻ như vậy!

KEN
16-05-2012, 03:55 PM
Đã có giao diện mới! Các bác test kỹ giao diện cho em nhé!

PDQ
16-05-2012, 07:56 PM
Giao diện mới đẹp quá, chúc mừng các bác.

admin
17-05-2012, 09:45 AM
Chào các bác!
Hiện tại giao diện mới đã được đưa vào từ 15/05/2012.
Về giao diện hiện tại vẫn còn một số lỗi nhỏ. Em sẽ fix trong vài ngày tới.
Còn các tính năng như: tìm kiếm, khung soạn thảo,.... sẽ làm sau khi giao diện đồ họa chạy OK.
Hy vọng mọi thứ sẽ thuận tiện cho các bác sử dụng!
Trân trọng

Ất-min

osin_masculin
17-05-2012, 12:20 PM
Em vừa vào thấy chat box tụ điểm tám, biến mất tiu rùi bác admin ui, hay là bác đang nâng cấp thêm ạ

vnhn
17-05-2012, 01:34 PM
Thế này là quá ngon rồi, so với các diễn đàn mô hình khác thì em thấy chúng ta đang là No1 rồi

Putin
17-05-2012, 02:03 PM
em vote cho giao diện mới đấy, đẹp lắm , o đầu mỗi chuyên mục Ken đừng để hình xe tăng, để tên lưả cho công bằng, ý kiến cá nhân thôi nhé

KEN
17-05-2012, 02:06 PM
Đã chỉnh lại các icon!
Còn shoutbox các bác thấy cái mới này hơn hay để cái cũ hơn?
Cái mới thì có nhiều tính năng hơn, nhưng chữ hơi bé
Cái cũ thì ít tính năng nhưng chữ to hơn chút

namadvina
18-05-2012, 09:01 AM
Thế này là quá ngon rồi, so với các diễn đàn mô hình khác thì em thấy chúng ta đang là No1 rồi
Ha ha ha ha cụ Tuấn đang thoả mãn với bản thân quá kìa:bannhau:

Pham Minh Tuan
18-05-2012, 09:14 AM

He he......... em hạ giá xuống chút. Bề ngoài thì đẹp nhưng bên trong vẫn đang là hạng bét bác VNHN ui.:nghenhac:

vnhn
18-05-2012, 09:35 AM
Thì em đang nói về giao diện mà, chứ cái ruột bên trogn thì em biết thân biết phận lắm ạ............hehe

osin_masculin
18-05-2012, 11:50 AM
- Hì hì, em xử dụng trò chơi cũ, chử lớn nhỏ thì cứ Ctrl với cục điểu khiển vòng của chuột là OK, làm cho nó to như cái màng hình, thế là chuyện khó nhất của em được giải quyết
- À cách đây chừng 2 phút, lần đầu tiên em vào bị database error

admin
21-05-2012, 12:59 AM
Em mới tăng kích thước toàn bộ font lên thêm 1px và đưa shoutbox trở lại kiểu cũ, vì kiểu mới chữ nhỏ quá!

admin
21-05-2012, 04:35 PM
Thưa các bác!
Sau gần một tuần làm việc điên cuồng, các chiên da VBB đã hoàn tất phần giao diện cho forum!

:wow: :wow: :wow:

Pham Minh Tuan
22-05-2012, 07:14 AM
Em thấy OK rùi đó, các bác ngoài đó tổ chức ăn mừng đi :rong:................ he he he em trong này chẳng có ai để ăn chung sẽ tự thưởng bằng 1 tô hủ tiếu.:nghen:

KEN
06-04-2013, 07:10 AM
Chào các bác! Đây là giao diện của trang Home bản mới nhất mà bác Panzer đã gửi lên. Mời các bác góp ý cho lần cuối trước khi chúng ta chung tay hoàn thiện nốt Home page cho Mohinh.net được chuyên nghiệp, hoành tráng!

http://i359.photobucket.com/albums/oo37/panzerlha/GiaodienTrangchu.jpg

Pham Minh Tuan
06-04-2013, 07:16 AM
Em thấy đẹp rồi, chỗ thông tin tác phẩm mới, bài viết mới có thể thêm lên thành 3 hay 4 cửa sổ được không, để thế này hơi ít thông tin.

vnhn
06-04-2013, 09:19 AM
Chỗ thông tin thì hơi để 4 cửa sổ thì hay. Với lại ở diễn đàn mình còn có xe lửa nữa mà, nên thêm biểu tượng xe lửa vào cột mô hình tiêu biểu.

Mil24
06-04-2013, 09:31 AM
1 vote cho giao diện này, e thấy ổn quá, thêm phần xe lửa nữa là oke

KEN
06-04-2013, 09:39 AM
Hê hê! Em thấy bên phải còn trống, hay là cho thêm các link đến diễn đàn mô hình khác như: mohinhvn, vietmodeller, armorama, ARC.... để mọi người tiện ngao du các bác nhể?

datbroker3
06-04-2013, 09:48 AM
cho mấy cái link dẫn đến các trang lớn, các shop... để đỡ trống. giao diên ok, được cái kéo dài phần tin tức ra thì ngon, thêm 5 box

Nom[4]D
06-04-2013, 09:52 AM
em đề nghị khi có ai PM cho mình. 4room nên bật chức năng pop up để dễ biết đc, tại nhìu khi onl mà k để ý nên có ng pm e mấy ngày e mới vô tình để ý đọc đc

vnhn
06-04-2013, 10:06 AM
Hê hê! Em thấy bên phải còn trống, hay là cho thêm các link đến diễn đàn mô hình khác như: mohinhvn, vietmodeller, armorama, ARC.... để mọi người tiện ngao du các bác nhể?
Dẫn các trang về mô hình và quân sự, trang chi tiết về xe cộ... Trang chủ như vậy là quá ngon rồi.

D;21345']em đề nghị khi có ai PM cho mình. 4room nên bật chức năng pop up để dễ biết đc, tại nhìu khi onl mà k để ý nên có ng pm e mấy ngày e mới vô tình để ý đọc đc
Vụ này thì chuẩn rồi, nhiều khi em cũng ko để ý là có PM

Pham Minh Tuan
06-04-2013, 10:18 AM

Cũng hay, để thế cho vui cửa vui nhà.

datbroker3
06-04-2013, 10:31 AM
em đang có ý tưởng, có lẽ nâng cấp mohinh.net lên thành một bước mới, mai e nói các bác thử xem nhé. nếu làm nghiêm túc xác định rất thành công

Mil24
06-04-2013, 10:45 AM
cho nhiều thứ quá e sợ nó sẽ rối, lại ko tập trung đc vào vấn đề chính.

vnhn
06-04-2013, 10:59 AM
em đang có ý tưởng, có lẽ nâng cấp mohinh.net lên thành một bước mới, mai e nói các bác thử xem nhé. nếu làm nghiêm túc xác định rất thành công

Lên bước mới là thêm 1 cửa sổ bảng giá điện tử CK bên cạnh chứ hả????? :D

Mil24
06-04-2013, 11:11 AM
anh Dat mà thêm bảng mũi tên xanh đỏ là phải thuê đất của diễn đàn đấy nhá

datbroker3
06-04-2013, 01:00 PM
Lên bước mới là thêm 1 cửa sổ bảng giá điện tử CK bên cạnh chứ hả????? :D

chuản men, từ chứng khoán mà nó ra ý tưởng. nói chung rất sát với ý tưởng mà vnhn đã từng nói, nhân dịp giao diện mới thực hiện luôn